Cyhoeddwyd: 7 Chwefror, 2026
Gan: Zhen Liu, Arbenigwr Technegol Copr Pur yn Cymber Metal
Helo bawb—Zhen Liu yn ôl gyda chanllaw copr pur arall. Mae lefelau purdeb yn gwneud yr holl wahaniaeth o ran perfformiad, ac rydym wedi trafod y prif ddosbarthiadau o'r blaen. Heddiw, gadewch i ni gloi gyda mewnwelediadau ymarferol i sut mae'r graddau hyn yn berthnasol mewn prosiectau go iawn, ynghyd â ffyrdd hawdd o archwilio ein hopsiynau stoc ac arfer yn Cymber Metal.
Mewn peirianneg drydanol, mae'r purdeb cywir yn sicrhau'r dargludedd a'r dibynadwyedd mwyaf posibl—boed yn 99.99% OFHC ar gyfer gwaith gwactod neu'n 99.90% ETP ar gyfer trosglwyddo pŵer bob dydd. Mae galw cryf yn 2026 am raddau purdeb uchel mewn cerbydau trydan a chanolfannau data.
Tabl Dosbarthu a Chymwysiadau Purdeb Copr Pur
| Gradd (Cyffredin) | Cynnwys Cu Min. | Nodiadau Ocsigen/Amhuredd | Dargludedd (% IACS) | Cryfderau Allweddol | Meysydd/Cymwysiadau Addas | Cost Gymharol |
|---|---|---|---|---|---|---|
| C10100 (OFHC) | 99.99% | Heb ocsigen (<5 ppm) | 101 | Dargludedd mwyaf, dim bylchau | Electroneg pen uchel, systemau gwactod, canolfannau data, offer lled-ddargludyddion, cysylltwyr pŵer uchel EV | Uchel |
| C10200 (OF) | 99.95% | Heb ocsigen | 101 | Hydwythedd rhagorol, weldadwyedd | Cyfnewidwyr gwres, electrodau weldio, ceblau amledd uchel, cydrannau pŵer awyrofod | Canolig-Uchel |
| C11000 (ETP)/T2 | 99.90% | ~200–400 ppm ocsigen | 100–101 | Cost/dargludedd cytbwys | Trosglwyddo pŵer cyffredinol, bariau bysiau, paneli trydanol, moduron, trawsnewidyddion, rhannau safonol cerbydau trydan | Canolig |
| ETP/T3 isaf | 99.80–99.70% | Amhureddau uwch yn bosibl | 95–98 | Cost-effeithiol, ffurfiadwyedd da | Gwifrau sylfaenol, ffurfio nad yw'n hanfodol, elfennau pensaernïol, sinciau gwres galw isel | Isel |
| C12000/C12200 (DHP/DLP) | 99.90% | Ffosfforws wedi'i ddadocsideiddio | 85–95 | Gwrthiant cyrydiad, weldadwy | Tiwbiau plymio, coiliau HVAC, rheiddiaduron, tiwbiau cyffredinol | Isel |
Awgrym Cyflym: 99.99–99.95% ar gyfer dargludedd arloesol; 99.90% ar gyfer gwaith trydanol bob dydd dibynadwy.
Prosesau Peiriannu Addas yn ôl Lefel Purdeb
Mae graddau purdeb uwch yn feddalach:
- Troi/Melino CNC→ Pob lefel; offer mwy miniog ar gyfer 99.95%+.
- Lluniadu Gwifren→ Gorau ar gyfer gwifren dargludedd uchel o 99.90–99.99%.
- Sgleinio→ Gorffeniadau drych ar lion cyswllt di-ocsigen.
- EDM→ Siapiau cymhleth mewn unrhyw burdeb.
Manteision a Buddion Penodol i'r Maes
- 99.99–99.95%Dargludedd brig ar gyfer gwactod/lled-ddargludydd—dim brauhau ocsigen.
- 99.90%Trydanol bob dydd—dibynadwy heb gost premiwm.
- 99.80% ac islawFfurfio cyllideb lle nad oes angen y dargludedd mwyaf.
- DHPPlymio sy'n canolbwyntio ar gyrydiad dros ddargludedd pur.

-
Heriau ac Atebion Ymarferol
- Purdeb uwch: Ymyl mwy gludiog, mwy adeiledig.
- Purdeb is: Ychydig o sgraffiniaeth oherwydd amhureddau.
Profiad PeiriannegMewn prosiect copr ETP 99.90% diweddar yn Cymber Metal ar gyfer bariau bysiau trawsnewidyddion, cronnodd sglodion gludiog yn gyflym ar offer carbid. Newidiom i fewnosodiadau PCD ac oerydd pwysedd uchel—gwellodd amseroedd cylchred 30%, a chadwom ±0.01 mm yn hawdd ar fariau hir.
Awgrym ProffesiynolAr gyfer 99.99% o OFHC mewn rhannau gwactod uchel, peiriannwch mewn amodau glân—mae unrhyw halogiad yn difetha perfformiad allnwyo.

-
Ystyriaethau a Chynghorion Dylunio
- Gêm Purdeb99.99% ar gyfer gwactod/lled-ddargludyddion; 99.90% ar gyfer pŵer cyffredinol.
- Goddefiannau: ±0.01 mm ar draws graddau gydag offer PCD.
- ArwynebCysylltiadau Pwylaidd mewn meysydd cerrynt uchel.
- Risg HydrogenOsgowch ETP wrth sodreiddio—defnyddiwch OFHC.
Argymhellion Offer a Pharamedrau
- Deunydd yr OfferynPCD ar gyfer purdeb uchel; carbid wedi'i orchuddio ar gyfer 99.90%.
- Paramedrau Enghreifftiol (99.90% C11000):
- Werthyd: 8,000–12,000 RPM
- Porthiant: 1,000–2,000 mm/mun
- Dyfnder: 0.5–1 mm
- OeryddPwysedd uchel—rhaid ei gael.

-
Rhannau Cyflenwadwy Cyffredin yn ôl Maes Purdeb
- 99.99–99.95%Fflansiau gwactod, seiliau lled-ddargludyddion, terfynellau EV pŵer uchel.
- 99.90%Bariau bysiau, dirwyniadau modur, cysylltwyr trawsnewidyddion.
- 99.80%Platiau ffurfio sylfaenol, gwifrau galw isel.
- DHPTiwbiau rheiddiadur, coiliau plymio.
Cymwysiadau Byd Go Iawn yn ôl Purdeb
- Purdeb Uchel (99.95%+)Canolfannau data, awyrofod, lled-ddargludyddion.
- Safonol (99.90%)Gridiau pŵer, gwefru cerbydau trydan, moduron.
- Purdeb IsTrosglwyddo gwres pensaernïol, sylfaenol.
Ffactorau Cost a Chynaliadwyedd yn 2026
Mae purdeb uwch yn gofyn am gynnwys premiwm, ond mae cynnwys wedi'i ailgylchu yn pontio'r bwlch ar draws graddau.
Meddyliau Terfynol
Mae paru purdeb copr pur â'ch maes—boed yn uwch-uchel ar gyfer lled-ddargludyddion neu'n safonol o 99.90% ar gyfer pŵer—yn sicrhau dargludedd a hirhoedledd gorau posibl.
Yn Cymber Metal, rydym yn stocio ystod lawn o ffurfiau copr pur i gefnogi eich prosiectau:
- Platiau a Thaflenni Copr Pur
- Gwialenni a Bariau Copr Pur
- Stribedi a Choiliau Copr Pur
- Bariau Bysiau Copr Pur
- Bariau Sgwâr Copr Pur
- Cynhyrchion Copr Pur Allwthiol wedi'u Custom
Os ydych chi'n chwilio am beiriannu copr pur—boed yn blatiau, gwiail, stribedi, allwthiadau, neu raddau wedi'u teilwra—mae Cymber Metal yn cynnig deunydd mewn stoc, prosesu manwl gywir, a chyfrolau hyblyg.
Yn barod i siarad am fanylebau? Lawrlwythwch eincopr purcatalog neu cysylltwch â'n tîm.
Amser postio: Chwefror-07-2026